Logo ngưng tụ màu đen NMCLP
Tìm kiếm
Đóng hộp tìm kiếm này.
💥 THỨ HAI: Yêu cầu Hội đồng Thành phố Albuquerque thông qua Sắc lệnh Chuyển tiếp Nhà ở!

Albuquerque đang phải đối mặt với một cuộc khủng hoảng nhà ở. Số lượng người không sử dụng đã tăng gấp đôi ở Albuquerque trong những năm gần đây, và có hơn 2,000 thanh niên không sử dụng ở Albuquerque. Giá thuê trung bình ở Albuquerque đã tăng 40% trong vài năm qua. Một nửa số người thuê nhà ở Albuquerque là 'gánh nặng chi phí nhà ở', có nghĩa là họ dành hơn 30% thu nhập cho nhà ở. Trên toàn tiểu bang, nhà ở giá rẻ đã giảm 50% - để đáp ứng nhu cầu nhà ở giá rẻ ở Albuquerque, chúng tôi sẽ cần thêm gần 18,000 đơn vị.

Mọi người đều xứng đáng được tiếp cận với nhà ở an toàn và giá cả phải chăng, và sắc lệnh Chuyển tiếp Nhà ở là một bước đi theo hướng đó.

Pháp lệnh O-22-54 đề xuất thay đổi quy hoạch cho phép Albuquerque linh hoạt cần thiết để giải quyết nhu cầu nhà ở của Thành phố. Những thay đổi được đề xuất sẽ cho phép tăng chiều cao tòa nhà, bổ sung casitas và tăng phát triển song lập ở một số khu vực nhất định của thành phố. Sắc lệnh cũng loại bỏ các yêu cầu đỗ xe lỗi thời. Cuối cùng, sắc lệnh sẽ giới hạn số lượng cho thuê ngắn hạn như AirBnB. Sắc lệnh Chuyển tiếp Nhà ở sẽ được Hội đồng Thành phố xét xử vào Thứ Hai tuần này, ngày 5 tháng 2023 năm 2023. Đầu vào của bạn là cần thiết để làm cho nó được thông qua!

Làm thế nào để làm cho giọng nói của bạn được lắng nghe:

  • Gửi email cho Cố vấn Thành phố trước ngày 5 tháng 6 năm 2023 và yêu cầu họ thông qua Pháp lệnh Đăng ký Cho thuê.
    • Quận 1, Ủy viên Hội đồng Louie Sanchez: lesanchez@cabq.gov
    • Quận 2, Ủy viên Hội đồng Isaac Benton: ibenton@cabq.gov
    • Quận 3, Ủy viên Hội đồng Klarissa Peña: kpena@cabq.gov
    • Quận 4, Ủy viên Hội đồng Brook Bassan: bbassan@cabq.gov
    • Quận 5, Ủy viên Hội đồng Dan Lewis: danlewis@cabq.gov
    • Quận 6, Ủy viên Hội đồng Pat Davis: patdavis@cabq.gov
    • Quận 7, Ủy viên Hội đồng Tammy Fiebelkorn: tfiebelkorn@cabq.gov
    • Quận 8, Ủy viên Hội đồng Trudy Jones: trudyjones@cabq.gov
    • Quận 9, Ủy viên Hội đồng Renée Grout: rgrout@cabq.gov
  • Tham gia ý kiến nhân dân ủng hộ Pháp lệnh lúc 17h ngày 5/6/2023. Nhấp vào đây và sau đó nhấp vào chương trình làm việc để được hướng dẫn về cách đăng ký nhận xét công khai

Những gì bạn có thể nói:

  • Sắc lệnh Chuyển tiếp Nhà ở sẽ giúp xây dựng nhà ở giá cả phải chăng trong một thành phố nơi một nửa số người thuê nhà phải vật lộn để mua nhà.
  • Số lượng người không sử dụng đã tăng gấp đôi ở Albuquerque, và có hàng nghìn thanh niên không được phép. Chúng tôi cần một kế hoạch để khắc phục điều này!
  • Chúng ta cần tạo ra nhiều nhà ở giá cả phải chăng hơn như căn hộ, song lập và casitas.
  • Chúng tôi không thể cho phép nhà ở hạn chế của chúng tôi được cho khách du lịch thuê.
  • Chúng ta không nên cho phép các quy định đỗ xe lỗi thời ngăn cản việc xây dựng các tòa nhà mới.

Tin tức liên quan

Dịch